An yi amfani da tsarin na'urar rotor mai ɗaukar nauyi yayin da aka sanya shi a cikin hanyoyi daban-daban. An kammala gwaji na gaba don nuna iyawar ƙaramar ƙwanƙwasa baƙar fata kuma. Ana lura da kyakkyawar alaƙa tsakanin ma'auni da bincike. An auna gajerun lokutan hanzarin rotor daga hutu zuwa iyakar gudu. An yi amfani da na'urar na'urar na'urar kwaikwayo ta layi daya don tara hawan keken farawa sama da 1000 don nuna rayuwar ɗaukar nauyi da sutura. A bisa wannan nasarar da aka yi na gwajin, ana sa ran za a cimma burin samar da cajar man fetur da kuma kananan injinan turbojet wadanda ke aiki cikin sauri tare da tsawon rai.
Abubuwan buƙatun don babban aiki, ɗaukar nauyi na tsawon rai don wannan sabon nau'in injin suna da ƙarfi. Ana fuskantar ƙalubalen ƙalubalen birgima na al'ada ta hanyar gudu da ƙarfin lodi da ake buƙata. Bugu da ƙari, sai dai idan za a iya amfani da ruwan tsari azaman mai mai, tsarin lubrication na waje zai kusan lalle.
Kawar da ƙwanƙwasa mai lubricated mai da tsarin samar da kayan aiki zai sauƙaƙa tsarin tsarin rotor, rage nauyin tsarin, da haɓaka aiki amma zai ƙara yawan zafin jiki na ciki, wanda a ƙarshe zai buƙaci bearings iya aiki a yanayin zafi yana gabatowa 650 ° C kuma a cikin sauri da sauri kuma. lodi. Bayan tsira da matsananciyar yanayin zafi da saurin gudu, ƙwanƙwasa marasa mai kuma za su buƙaci ɗaukar yanayin girgiza da girgizar da aka samu a aikace-aikacen wayar hannu.
An nuna yuwuwar yin amfani da igiyoyin foil masu dacewa zuwa ƙananan injunan turbojet a ƙarƙashin kewayon zazzabi, girgiza, kaya, da yanayin saurin gudu. Gwaje-gwaje zuwa 150,000 rpm, a yanayin zafi sama da 260 ° C, ƙarƙashin ɗaukar nauyi zuwa 90g da na'urorin rotor ciki har da 90 deg pitch da roll, duk an kammala su cikin nasara. A ƙarƙashin duk yanayin da aka gwada, rotor mai ɗaukar foil ɗin da ke goyan bayan ya kasance barga, girgiza ba ta da ƙarfi, kuma yanayin zafi yana da ƙarfi. Gabaɗaya, wannan shirin ya ba da bayanan da suka wajaba don haɓaka turbojet mai cikakken mai ko injin turbofan mai inganci.
Magana
Isomura, K., Murayama, M., Yamaguchi, H., Ijichi, N., Asakura, H., Saji, N., Shiga, O., Takahashi, K., Tanaka, S., Genda, T., da Esashi, M., 2002, "Haɓaka Microturbocharger da Microcombustor don Uku-
Girman Turbine Gas a Microscale," Takarda ASME No. GT-2002-3058.
Lokacin aikawa: Juni-28-2022