Muhimman Abubuwa a Zabar Turbocharger

Zaɓin turbocharger mai dacewa don injin ku ya ƙunshi la'akari da yawa.

Ba wai kawai abubuwan da ke tattare da takamaiman injin ku sun zama dole ba, amma daidai da mahimmanci shine amfanin da aka yi niyya don injin ɗin. Hanya mafi mahimmanci ga waɗannan la'akari shine tunani na gaske. A wasu kalmomi, idan kuna yin turbocharging na injin da a halin yanzu aka ƙididdige shi a 200 hp a cikin yanayin da ake so, tabbas za ku so ya samar da 600 hp. Koyaya, hakan na iya zama rashin gaskiya a cikin ƙarin tarin gyare-gyaren da kuke son yi. Idan kuna neman haɓakar wutar lantarki mai kyau don tukin titi, haɓaka kashi 50 cikin ɗari ya fi dacewa kuma daidaita turbo zuwa wannan matakin haɓaka zai haifar da sakamako mai gamsarwa. Ƙaruwar wutar lantarki da kashi 300 cikin ɗari (200 zuwa 600 hp) yana yiwuwa a cikin injuna da yawa, amma yana ƙaruwa kamar yadda aka tanada don injunan gasar waɗanda ke da ƙarin gyare-gyare, na ciki da waje, waɗanda duka suke aiki tare don cimma wannan matakin ƙarfin. Ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ke ƙayyade abin da turbocharger ya fi dacewa shine a tuna da ƙarfin dawakai na ku. Amma dole ne ku kasance masu gaskiya game da abin da kuke harbi.

Aiwatar da amfani da abin hawa yana da matuƙar mahimmanci kuma. Motar mota, alal misali, na buƙatar haɓaka haɓakawa cikin sauri don saurin haɓakawa, yayin da motar Bonneville ke tafiyar da tsayi mai tsayi ta fi damuwa da ƙarfin dawakai a cikin injuna mafi girma. Motocin Indy akai-akai suna daidaita turbo don gajerun waƙoƙi tare da dogayen waƙoƙi saboda mahimmancin wasan turbo don haɓaka kwarara a takamaiman injin da abin hawa. Aikace-aikacen ja na tarakta za su iya ganin mafi girman injuna daidai a farkon gasar, kuma yayin da ja-in-ja ya ci gaba, nauyin yana ƙaruwa da yawa kamar mai birki har sai injunan ya yi lodin mafi girman ingin ta sled. Waɗannan nau'ikan amfani daban-daban suna buƙatar matches na turbo daban-daban.

1672815598557

Kalmar Ƙarfin Ƙarfi, ko VE, kalma ce mai mahimmanci da ra'ayi don fahimta. Girman injin VE yana haɓaka yuwuwar ƙarfin dawakai da RPM. Banda man fetur da gyare-gyaren kunna wuta, yawancin kayan aikin injina na yau da kullun suna haɓaka injin VE. Ƙaddamar da iska ta tilastawa duk game da haɓaka VE. Amma menene ingancin Volumetric daidai?

Injin VE shine kwatancen ƙididdigewar injin, ko ka'idar, yawan kwararar iska, tare da ainihin iyawarsa. Injin yana da ƙayyadaddun matsuguni, misali, inci 300 cubic. Wannan ƙaura zai gudana a ka'idar 300 ci kowane juyi na injin guda biyu (injin mai bugun jini dole ne ya juya sau biyu don duk silinda don kammala duk zagaye huɗu). A ka'idar, za a sami alaƙar layi ɗaya zuwa iska da injin RPM inda ninka juyi sau biyu a minti ɗaya zai ninka iskar da injin ya raba. Idan injin zai iya gudana daidai yawan iska yayin aiki kamar yadda lissafin ka'idar ya ce zai yiwu, injin ɗin zai sami VE na kashi 100. Duk da haka, a gaskiya abin da ke faruwa da wuya.

Duk da yake akwai wasu injunan da suka cimma kashi 100 ko sama da VE, yawancin ba sa. Akwai abubuwa da yawa da ke kawo cikas ga injin da zai iya cika ingancin girma kashi 100, wasu na niyya, wasu kuma ba makawa. Misali mahalli mai tsabtace iska da tacewa yawanci suna hana shigar iska, amma ba kwa son sarrafa injin ku ba tare da tace iska ba.

Dalilin turbocharging yana da irin wannan tasiri mai ban mamaki ga aikin injin za a iya fahimtar shi da kyau ta amfani da wannan ra'ayi na ingancin volumetric. A cikin injin turbochared, har yanzu lokaci har yanzu yana iyakance tsawon lokacin bawul ɗin da ke buɗe ƙasa, to, za mu iya tilasta ƙarin adadin iska a cikin lokacin buɗewar bawul. Ana inganta ingancin wannan iskar don dalilai na konewa saboda an ƙara yawa. Haɗin haɓaka matsa lamba da yawan iska yana ramawa ga iyakanceccen lokaci na abubuwan da suka faru na bawul da ba da damar injunan haɓaka don cimma nasara sama da 100% VE. Amma lokacin da ake haɓaka yawan ƙarfin dawakai, hatta injunan turbocharged za su amfana daga yawancin haɓakar ƙira iri ɗaya da aka yi don haɓaka VE akan injunan da ake so.

Kamar yadda aka ambata a sama, injin da aka bayar zai sami mafi kyau ko mafi muni VE akan rukunin RPM. Kowane injin zai sami wurinsa mai daɗi, wanda shine maƙasudi a cikin ƙirar injin inda, a cikin cikakken maƙura, ingancin volumetric yana kan mafi girma. Wannan shine yawanci inda za'a sami karfin juzu'i akan madaidaicin juzu'i. Tun da VE zai kasance a mafi girman matsayinsa, matsakaicin ingancin man fetur ko BSFC, wanda aka auna da fam na man fetur a kowace doki, a kowace awa, kuma zai kasance a mafi girman ingancinsa. Lokacin ƙididdige madaidaicin wasan turbo, VE muhimmin abu ne da yakamata ayi la'akari da shi, saboda yana da mahimmanci mai ba da gudummawa don ƙayyade buƙatun iska na injin da aka bayar.

1666761406053

ShanghaiSHI YUANgogagge nemai samar da turbochargers da sassa, wanda ya jawo hankalin abokan ciniki masu yawa daga kasashe daban-daban a kasuwannin duniya. Akwai abokan ciniki da yawa waɗanda suka gamsu da samfuranmu kuma suna sake siye akai-akai kowane wata. Shekarunmu na 20 na gwaninta a cikin masana'antar turbo na iya ba ku samfuran inganci da sabis na tallace-tallace mai hankali. Muna da nau'ikan samfura iri-iri, gami dadabaran injin turbin, dabaran kwampreso, compressor gidaje, CHRA, da dai sauransu Saboda haka, za ka iya tuntube mu idan kana so wani sassa na turbochargers.

 


Lokacin aikawa: Afrilu-12-2023

Aiko mana da sakon ku: